Episode 1 The Guardian Limited
‘Kaka Beda’
‘Ndio Athumani’
‘Nipo na mtu anayekufahamu, anataka kuzungumza nawe’
‘Nipe”
 Niliposikia sauti nilisema: Shikamoo Kanali Kikwete.
Akacheka kidogo akajibu marahaba na kuniambia Mtumba (mjomba) bado sijapata hicho cheo mimi bado Luteni kanali, kauli yako iwe na heri.. nikacheka… ikasema inshallah..
Nilikuwa sijaongea na  Jakaya Mrisho Kikwete kwa muda na wakati huo alikuwa wizara ya mambo ya nje na alikuwa anapiga zile za chini kwa chini kuwajua watanzania kabla hajaomba ridhaa. Kuona atawatumikiaje.
Tulizungumza nikamwelewa kisha nikamwambia: nipe kaka Athumani.
“Nambie plani yako”
Aliniambia, njikamwambia tupo pamoja.

EPISODE 2 HabariLeo
Alikuwa ameninunulia chakula na tulikuwa tunazungumza:
“kaka tumezungumza nengi lakinji nadhani tengeneza historia. Tengeneza kitabu cha hekaheka za uchaguzi. Usiandike kitu. Mapicha tu uliyoyatandika kuanzia chini kwa chini mnatafuta kuijua Tanzania na watu wake hadi kwenye official kampeni na Ikulu picha  zaidi ya 500 zitakuwa zimeweka kumbukumbu nzuri sana mkabidhi bwana mkubwa aje kuweka katika maktaba yake.”
“Hii  Makamba anaijua”
“fanyeni kabla hujapoteza picha hizo kwa namna yoyote ile.”
Tulizungumza tukakubaliana kwamba atafanya kazi hiyo.

EPISODE 3 HabariLeo
Kaka mbona umefanya vurugu hapa.
Wala sijafanya vurugu, hii ni mipango yako. Mimi natekeleza ulichoagiza au nimekosea?
“picha mbona umeziondoa nyingine?’
“Zilkuwa na ukakasi kaka na wewe unanielewa. Tusigombane na mwenye mali”
“kama hivyo nikuletee nyingine hizi si sawa”
“Poa hazijaenda mtamboni zilete tu”
Alizileta na kisha akaniambia kaka naenda kidogo huko  Kusini fasta tu na kurudi”
“Si unajua ratiba yako kaka?”
“Nakwenda na gari yangu nafanyakazi na kurejea”
“Poa”
“lakini vipi safari yako ya masomo?
“nikirudi tutaongea Chifu.
Poa
EPISODE 4HabariLeo
Kaka Athumani amepata ajali?
Wapi? Akasema.
Eneo hilo si ndilo lile lenye changarawe ?
Ndio
Nikakumbuka: Eneo hilo siku tano zilizopita tulicheza dansi ya mwaka tukiwa na  Toyota ya wizara ya kilimo tukitokea Songea, kama si umakini wa dereva ilikuwa taabu kidogo gari ilivutwa ikaserereka. Hapakuwepo na Kibao cha kuonya kwamba unaingia eneo la changarawe.
Hali yake ikoje?
Hamsini hamsini
Tukaachana nikaingia ofisi ya Mhariri Malima.
 Kuna tatizo safari ya Athumani na paper zake hizi hapa. Nikamwachia makaratasi yake pale. Nikaendelea na utaratibu wangu.
EPISODE 5 HabariLeo
Kaka tumefanikiwa kuishi lakini nina vyuma kibao hapa.
Wewe ni alama ya ushujaa.
Itakuwaje yale mambo?
Itategemea ninavyopona.
Nikawa namwangalia maendeleo yake, nikiwa hopeless kabisa. Lakini nilikuwa na cha kujifunza na kujiambia Moyoni Athumani Duhh? Hii hakika ni  alama ya utulivu, unahitaji kutulia kweli kuwa na tabasamu daima pamoja na maumivu yote.
UKURASA UMEFUNGWA
Leo asubuhi, mtu anayenifahamu mimi akanipigia simu kunieleza kadhia iliyopo. Na baadae kaka yangu Rehani akanipigia simu akitaka nithibitishe. Nikamwambia nipo likizo lakini ni kweli Athumani Hamisi amefariki dunia leo.
EPISODE SIX
Na Tumshukuru Mungu kwa Kila kitu, Athumani Mungu na akupe matarajio yako kwa kadri ya imani yako. Rest in Peace Broo


Post a Comment

Find Us On Facebook

TANGAZA NASI LEO